ਸਬਤ ਦੇ ਦਿਨ ਰੱਬ ਕਰੇ

ਯੂਹੰਨਾ 5: 17-19

(17) ਪਰ ਯਿਸੂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉੱਤਰ ਦਿੱਤਾ, “ਮੇਰਾ ਪਿਤਾ ਹੁਣ ਤੱਕ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਮੈਂ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ” (18) ਇਸ ਲਈ ਯਹੂਦੀਆਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਦੀ ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਸਨੇ ਨਾ ਸਿਰਫ ਸਬਤ ਨੂੰ ਤੋੜਿਆ, ਬਲਕਿ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰੱਬ ਉਸ ਦਾ ਪਿਤਾ ਸੀ, ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੇ ਨਾਲ ਬਰਾਬਰੀ ਕਰਦਾ ਸੀ (19) ਤਦ ਯਿਸੂ ਨੇ ਉੱਤਰ ਦਿੱਤਾ, “ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੱਚ ਆਖਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਪੁੱਤਰ ਆਪਣੇ ਆਪ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ, ਪਰ ਉਹ ਜੋ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਵੇਖਦਾ ਹੈ, ਉਹ ਉਹੀ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਉਹ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਪੁੱਤਰ ਵੀ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਰਦਾ ਹੈ

ਮੇਰੇ ਦੋਸਤ ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਬਾਈਬਲ ਤੇ ਵੇਖਣ ਦਿਓ ਅਤੇ ਆਇਤ 17 ਤੋਂ 19 ਦੇ ਜੌਨ ਚੈਪਟਰ 5 ਨੂੰ ਖੋਲ੍ਹੋ

 ਯਿਸੂ ਨੇ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਖੰਡਨ ਕੀਤਾ ਕਿ ਮੁਕਤੀ ਦੇ ਕੰਮ ਸਬਤ ਦੇ ਹੁਕਮ ਦੁਆਰਾ ਵਿਚਾਰੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਜਿਥੇ ਮੁਕਤੀ ਸਬਤ ਦੇ ਨਿਯਮਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਹੈ), ਅਤੇ ਇਹ ਕਿ ਜੋ ਯਿਸੂ ਨੇ ਕੀਤਾ ਸੀਸਬਤ ਦੇ ਕਾਨੂੰਨ ਦੁਆਰਾ ਵਿਚਾਰਿਆ ਜਾਣਾ God ਉਹ ਹੀ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਹੈ ਇਹ ਉਹ ਸੀ ਜਿਸਨੇ ਸੱਚਮੁੱਚ ਯਹੂਦੀਆਂ ਨੂੰ ਨਾਰਾਜ਼ ਕੀਤਾ ਕਿਉਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸੰਜੋਗ ਲਿਆ ਕਿ ਉਸਨੇ ਨਾ ਸਿਰਫਸਬਤ ਨੂੰ ਤੋੜਿਆਸੀ, ਬਲਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਨਜ਼ਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਹੋਰ ਭੈੜਾ ਕੀਤਾ ਸੀ: ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਪ੍ਰਮੇਸ਼ਵਰ ਦੇ ਨਾਲ ਬਰਾਬਰੀ ਬਣਾ ਕੇ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੀ ਬੇਇੱਜ਼ਤੀ ਕਰਨੀ

ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮਸੀਹ ਨੇ ਸਬਤ ਦੇ ਦਿਨ ਵਿਹਲੇ ਹੋਣ ਦਾ ਸਮਾਂ ਨਹੀਂ ਮੰਨਿਆ. ਉਸਨੇ ਨਿਸ਼ਚਤ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਯਹੂਦੀਆਂ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਵਿੱਚ ਇਸ ਨਾਲੋਂ ਕਿਤੇ ਵੱਖਰੇ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਵੇਖਿਆ. ਉਸਨੇ ਮੰਨਿਆ ਕਿ ਉਹ ਜੋ ਇੱਥੇ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ ਉਸਨੂੰ ਕੰਮ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ.

ਪਰ ਇਹ ਕਿਹੋ ਜਿਹਾ ਕੰਮ ਹੈ? ਕਿਉਕਿ ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਰੱਬ ਨਾਲ ਬਰਾਬਰੀ ਕੀਤੀ, ਉਹ ਜੋ ਕਹਿ ਰਿਹਾ ਸੀ ਉਹ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ. ਇਹ ਉਸਦਾ ਉਚਿਤ ਹੈ. “ਮੇਰਾ ਪਿਤਾ ਹੁਣ ਤੱਕ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ,” ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਸਬਤ ਨੂੰ ਤੋੜਿਆ ਨਹੀਂ!

ਇਹ ਦਿਲਚਸਪ ਹੈ ਕਿ ਆਇਤ 17 ਵਿਚਉੱਤਰ ਦਿੱਤਾਸ਼ਬਦ ਵੀ 19 ਵੇਂ ਆਇਤ ਵਿਚ ਪ੍ਰਗਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ. ਨਵੇਂ ਨੇਮ ਵਿਚ ਇਹ ਇਕੋ ਇਕ ਜਗ੍ਹਾ ਹੈ ਜਿਥੇ ਇਸ ਖਾਸ ਯੂਨਾਨੀ ਸ਼ਬਦ ਦਾ ਅਨੁਵਾਦ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈਜਵਾਬ.” ਇਹ ਇਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸ਼ਬਦ ਹੈ. ਇਸਦਾ ਮਤਲਬ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਯਿਸੂ ਗਰਮਜੋਸ਼ੀ ਨਾਲ ਆਪਣਾ ਬਚਾਅ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ. ਇਹ ਦਰਸਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇਲਜ਼ਾਮਾਂ ਨੂੰਨਿੱਜੀਸਮਝਿਆ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਇਹ ਸੀ, ਅਤੇ ਉਹ ਇਸਤੇ ਬਹੁਤ ਜ਼ੋਰਦਾਰ ਪ੍ਰਤੀਕ੍ਰਿਆ ਕਰਦਾ ਹੈ.

ਉਸਦੇ ਮੂੰਹੋਂ ਕੀ ਨਿਕਲਦਾ ਹੈ, “ਮੇਰਾ ਪਿਤਾ ਹੁਣ ਤੱਕ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਉਹ ਸਬਤ ਦੇ ਦਿਨ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ!”

ਤਦ ਯਿਸੂ ਨੇ ਉੱਤਰ ਦਿੱਤਾ, “ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੱਚ ਦੱਸਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਪੁੱਤਰ ਆਪਣੇ ਆਪ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ ਪਰ ਉਹ ਜੋ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਵੇਖਦਾ ਹੈ ਉਹੀ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ

ਯਿਸੂ ਕਹਿ ਰਿਹਾ ਹੈ, “ਮੈਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਨਕਲ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ ਜੋ ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਕਰਦੇ ਵੇਖਿਆ ਹੈ. ਇਸ ਲਈ ਮੈਂ ਸਬਤ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਤੋੜ ਰਿਹਾ ਕਿਉਂਕਿ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਸਬਤ ਦੇ ਦਿਨ ਅਜਿਹਾ ਕਰਦਾ ਹੈ!”

ਸਬਤ ਦੇ ਦਿਨ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੰਮ ਦੀ ਆਗਿਆ ਹੈ ਦੇ ਸਿਧਾਂਤ ਨੂੰ ਸਮਝਣਾ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ. ਰੱਬ ਕੀ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਯਿਸੂ ਨਕਲ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ?

ਰੱਬ ਦਿਖਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਕੰਮ ਤੋਂ ਆਰਾਮ ਕੀਤਾ. ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਸਬਤ ਦੇ ਦਿਨ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਉਸ ਵਿੱਚ ਸਰੀਰਕ ਤੌਰ ਤੇ ਕੋਈ ਚੀਜ਼ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ. ਇਸ ਲਈ ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਉਸੇ ਵੇਲੇ ਖਤਮ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ.

ਆਓ ਆਪਾਂ ਯੂਹੰਨਾ 1: 1-3 ਦਾ ਨੋਟ ਕਰੀਏ

ਮੁੱ In ਵਿੱਚ ਸ਼ਬਦ ਸੀ, ਅਤੇ ਸ਼ਬਦ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੇ ਨਾਲ ਸੀ, ਅਤੇ ਸ਼ਬਦ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਸੀ ਉਹ ਮੁੱ the ਵਿੱਚ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨਾਲ ਸੀ. ਸਭ ਕੁਝ ਉਸਦੇ ਰਾਹੀਂ ਸਾਜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਬਿਨਾ ਕੁਝ ਵੀ ਨਹੀਂ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ

ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਨਿਰੰਤਰ ਅਤੇ ਨਿਰਵਿਘਨ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਯਿਸੂ ਸਾਨੂੰ ਦੱਸ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕੰਮ ਹੈ: ਛੁਟਕਾਰੇ ਦਾ ਕੰਮ. ਇਹ ਮੁਕਤੀ ਦਾ ਕੰਮ ਹੈ. ਇਹ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ, ਖ਼ਾਸਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮਨਾਂ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਕਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਹੈ.

ਰੱਬ ਸਾਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ. ਉਹ ਇਸ ਨੂੰ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੈ, ਪਰ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਇਸ ਮੁਕਤੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਹਿੱਸਾ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਾਨੂੰ ਚੋਣਾਂ ਕਰਨੀਆਂ ਪੈਂਦੀਆਂ ਹਨ. ਸਾਡੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਦਾ ਅਧਾਰ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਯਿਸੂ ਮਸੀਹ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਜਾਂ ਨਹੀਂ. ਜੇ ਅਸੀਂ ਉਸਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦੇ ਹਾਂ, ਤਦ ਅਸੀਂ ਸਹੀ ਚੋਣ ਕਰਾਂਗੇ. ਤਾਂ ਫਿਰ, ਇਹ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਸਾਡੀ ਨਿਹਚਾ ਵਧਾਈ ਜਾਵੇ.

ਇਸ ਲਈ, ਮਸੀਹ ਵਿੱਚ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੇ ਕੰਮਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਗਟ ਹੋਣ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਨਿਹਚਾ ਪੈਦਾ ਕਰਨਾ ਹੈ. ਜੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਰੱਬ ਵਿਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਕੀ ਕਰੇਗਾ? ਉਹ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੇ ਬਚਨ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰੇਗਾ, ਅਤੇ ਇਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਵਿਚ ਅਤੇ ਦੂਸਰਿਆਂ ਵਿਚ ਆਜ਼ਾਦੀ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਇਸ ਲਈ ਸਬਤ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਸਾਡੀ ਨਿਹਚਾ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ.

ਉਹ ਕੰਮ ਜੋ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਉਹ ਭੌਤਿਕ ਸਿਰਜਣਾ ਦਾ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਬਲਕਿ ਇੱਕ ਆਤਮਿਕ ਸਿਰਜਣਾ ਦਾ ਕੰਮ ਹੈ.