“இந்த காலத்தின் துன்பங்கள் நம்மில் வெளிப்படும் மகிமையுடன் ஒப்பிடுவதற்கு தகுதியற்றவை என்று நான் கருதுகிறேன்.”

ரோமர் 8:18 “இந்த காலத்தின் துன்பங்கள் நம்மில் வெளிப்படும் மகிமையுடன் ஒப்பிடுவதற்கு தகுதியற்றவை என்று நான் கருதுகிறேன்.”

நம்முடைய கர்த்தராகிய இயேசு கிறிஸ்து பூமியில் இருந்தபோது துன்ப வாழ்க்கையை நடத்தினார், விசுவாசத்தினால் நாம் அவருடன் இணைந்திருப்பது நமக்கும் சமம். துன்பம் என்றென்றும் நீடிக்காது. இயேசு கிறிஸ்து மகிமையில் இருக்கிறார், எதிர்காலத்தில் நாம் அவருடன் ஆசீர்வதிக்கப்பட்டு மகிமைப்படுவோம். எங்கள் தற்போதைய துன்பங்கள் சொல்லமுடியாத புகழ்பெற்ற மாளிகையின் வாசலுக்கு வழிவகுக்கிறது.Blanket Donation at Orphan House

இயேசு கிறிஸ்துவின் நிமித்தம் பவுல் பல துன்புறுத்தல்களை அனுபவித்தார். சொர்க்கத்தின் மகிமைக்கும் துன்பத்தின் தீவிரத்திற்கும் எந்த ஒப்பீடும் இல்லை. அதனால்தான், கிறிஸ்தவர்களாகிய நாம் விசுவாசிகள் துன்ப உணர்வை நம்பிக்கையுடன் சகித்துக்கொள்ள வேண்டும்.

துன்பத்தைப் பற்றி அப்போஸ்தலன் பவுலின் அதே நம்பிக்கைக்கு நாம் வர வேண்டும். ஒருபுறம் காலத்தின் துன்பத்தையும், மறுபுறம் கடவுள் நம்மில் வெளிப்படுத்தும் மகிமையையும் சமநிலையில் தொங்கவிடுவதன் மூலம் இதைச் செய்கிறோம். முதலாவது தற்காலிகமானது, இரண்டாவது தரமான நித்தியமானது. ஒரு ஓவரின் எடை மற்றொன்றுக்கு எதிராக எந்த கேள்வியும் இல்லை. நம்முடைய தற்போதைய துன்பங்கள் எவ்வளவு கடுமையானதாக இருந்தாலும், அவை நமது எதிர்கால மகிமைக்கு முக்கியமற்றதாகிவிடும். மகிமையின் வருவாயை கடவுள் நமக்கு ஒதுக்கியுள்ளார்.

இந்த படைப்பில் வாழும் பிரபஞ்சத்திற்கும் கடவுளின் பிள்ளைகளுக்கும் ஒரு தொடர்பு உள்ளது. அதே நேரத்தில் படைப்புக்கு ஏதேனும் நேர்ந்தால், தேவனுடைய பிள்ளைகளுக்கு மகிமை கிடைக்கும்.
எனவே ஒரு புகழ்பெற்ற சுதந்திரம் எதிர்காலத்தில் காத்திருக்கிறது.

ஆமென் ……